พลังตีนระเบิด “พิมพิราช” เตะหนักน็อคคู่แข่งเข้ารอบรองฯ ปันจักสีลัตปทท.

21

พิมพิราช ต้นเขียว ทีมชาติเหรียญทองแดง ซีเกมส์ 2017 และเหรียญเงินชายหาดชิงแชมป์โลก 2019 จากจังหวัดมหาสารคาม โชว์ลูกเตะชนะน็อค มาฮาซัน สะอิ จาก มกช.วิทยาเขตยะลา ทะลุเข้ารอบตัดเชือกศึกปันจักสีลัตชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ได้สำเร็จ เช่นเดียวกับ อดิลัน เจ๊ะแม้ง ทีมชาติจากกองทัพบก รวมทั้ง เพื่อนร่วมทีม พงศ์นรินทร์ ศรีโครต (กองทัพบก) และศศิวิมล มารุณ จากชมรมกีฬาปันจักสีลัต แม่ฮ่องสอน

การแข่งขันกีฬาปันจักสีลัตชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2563 ชิงถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระเจ้าลูกยาเธอ เจ้าฟ้าทีปังกรรัศมีโชติ มหาวชิโรตตมางกูร สิริวิบูลยราชกุมาร ที่แคท คอนเวนชั่น ฮอลล์ บริษัท กสท. โทรคมนาคม จำกัด (มหาชน) แจ้งวัฒนะ กทม.เป็นการแข่งขันวันที่ 4 ประเภทต่อสู้ รอบ 8 คนสุดท้าย

รุ่น เอช ชาย 80- 85 กก. พิมพิราช ต้นเขียว ทีมชาติเหรียญทองแดง ซีเกมส์ 2017 และเหรียญเงินชายหาดชิงแชมป์โลก 2019 จากจังหวัดมหาสารคาม โชว์ลีลาการเตะที่หนักหน่วง เอาชนะน็อคเอาท์ มาฮาซัน สะอิ จาก มกช.วิทยาเขตยะลา เป็นคนแรกของการแข่งขันรายการนี้ที่ชนะเคโอ ทะลุผ่านเข้ารอบรองชนะเลิศได้สำเร็จ

รุ่น ดี ชาย 60-65 กก. อดิลัน เจ๊ะแม้ง ทีมชาติ ทองแดงเอเขียนเกมส์ 2018 และ ทองแดง ซีเกมส์ 2019 ที่ฟิลิปปินส์ จากกองทัพบก เอาชนะ อับดุลการิม คูลี จาก พลบดี ผ่านเข้ารอบตัดเชือก

รุ่น จี ชาย 75-80 กก. พงศ์นรินทร์ ศรีโครต (กองทัพบก) ชนะ มูฮัมหมัดศือบรี บ่าวเต๊ะ (มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์) 5-0 ผ่านเข้ารอบ 4 คนสุดท้าย

ด้าน รุ่น อี หญิง 65-70 กก. ศศิวิมล มารุณ (ชมรมกีฬาปันจักสีลัต แม่ฮ่องสอน) ชนะ จันทิดา สุขาเขิน (มกช.วิทยาเขตสุโขทัย) 5-0

ส่วนผลคู่อื่น มีดังนี้ รุ่น ซี ชาย 55-60 กก. ซำรี อาแว (เฉลิมพระเกียรติฯยะลา) ชนะ พรรษวุฒิ วรรณวงษ์ (มกช.วิทยาเขตกรุงเทพ)มูนีร เบ็ญซอแระ (มกช.วิทยาเขตยะลา) ชนะ ยอดสินธพ ไชยเกิด (โรงเรียนหนองกี่พิทยาคม) พีรพล มิตทสาร (มกช.วิทยาเขตชุมพร) ชนะ พัฒพพงษ์ ม่วงเพชร (โรงเรียนไผ่แก้ววิทยา)

รุ่น เอ หญิง 45-50 กก. อัสมา เจ๊ะมะ (มกช.วิทยาเขตยะลา) ชนะ ปรางค์วิไล วังบุญ (โรงเรียนหนองก่ีพิทยาคม) อรัญญา สีสองสี (ปันจักสีลัตจังหวัด สมุทรสาคร) ชนะ รัชนีกร ทวยหาญ (มกช.วิทยาเขตตรัง)

รุ่น ดี ชาย 60-65 กก. นิติพล ตรุษจา (มกช.วิทยาเขตสมุทรสาคร) ชนะ นรวิชญ์ อันทะแขก (มกช.วิทยาเขตชุมพร)

รุ่น ดี หญิง 60-65 กก. วารี นันทิษา (มกช.วิทยาเขตสมุทรสาคร) ชนะ พนิดา ทับปาน (โรงเรียนละแมวิทยา) เจนจิรา หว้านเครือ (มกช.วิทยาเขตมหาสารคาม) ชนะ อังคณา ปานขวัญ (กองทัพบก)

รุ่น จี ชาย 75-80 กก. สุรินธร ดำเปล่า (มกช.วิทยาเขตตรัง) ชนะ ภูมินทร์ ภักดีชาติ (โรงเรียนหนองก่ีพิทยาคม) วชิราวุธ แก้วเกมรัตน์ (มกช.วิทยาเขตชุมพร) ชนะ ธนพล ชูพยัคฆ์ (ชมรมกีฬาปันจักสีลัต จังหวัดนครสวรรค์)

รุ่น อี หญิง 65-70 กก. เอนอร นาคนวล (มกช.วิทยาเขตกรุงเทพ) ชนะ นุชจรี คงเพชร (กองทัพบก)
รุ่น เอช ชาย 80-85 กก. ชัยณรงค์ สังข์เพชร (มกช.วิทยาเขตชุมพร) ชนะ อนุวัตร์ หวังเสล่ (กองทัพบก)

รุ่น ไอ ชาย 85-90 กก. อส.ทพ สุวัฒน์ คงจุ้ย (กองทัพบก) ชนะ วัชรพงศ์ พลเยี่ยม (มกช.วิทยาเขตมหาสารคาม) ชาตรี อินทร์แถม (มกช.วิทยาเขตชุมพร) ชนะ ฐปนัท อารีวิวัฒน์กุล (วิทยาลัยเทคโนโลยีวานิช บริหารธุรกิจ)

รุ่น เจ ชาย 90-95 กก.วรัชญ์ บัวลม (ชมรมกีฬาปันจักสีลัต จังหวัดนครสวรรค์) ชนะ อนันต์ศักดิ์ ศรีสกุล (มกช.วิทยาเขตกีฬาชัยภูมิ) สิทธิชัย มากเกลื่อน (ไทย-ญี่ปุ่น ดินแดง) ชนะ อส.ทพ คฑาหัสถ์ รักษาพล (กองทัพบก)